வேலூர், காட்பாடியில் `மக்களுடன் முதல்வர்’ திட்டத்தை தொடங்கி வைத்துப் பேசிய நீர்வளத்துறை அமைச்சர் துரைமுருகன், “மக்களின் பல்வேறு பிரச்னைகளுக்குத் தீர்வுகளைக் காணும் திட்டம்தான் `மக்களுடன் முதல்வர்’ திட்டம். ஸ்டாலின் முதல்வராகும் முன்பே `உங்கள் தொகுதியில் ஸ்டாலின்’ என்ற பெயரில், பெட்டிகளை வைத்து மனுக்களைப் போடச்சொன்னார். மனுக்கள் மூட்டை மூட்டையாக அறிவாலயத்தில் கொண்டுவந்து அடுக்கப்பட்டன. பெறப்பட்ட அந்த மனுக்கள் என்னவாகின, என்பது எனக்குமே மறந்துவிட்டது.

துரைமுருகன்

ஆட்சிக்கு வந்தப் பிறகு ஒருநாள் `தம்பி, மூட்டைக் கட்டிப்போட்ட மனுக்கள் என்ன ஆச்சு?’ என்று கேட்டேன். என்னை ஒரு மண்டபத்துக்கு அழைத்துச் சென்றார். அங்கு 400 கம்ப்யூட்டர்கள் வைக்கப்பட்டு, மாவட்ட வரியாக மனுக்கள் பிரிக்கப்பட்டுக்கொண்டிருந்தன.

கட்டப்பட்ட மனுக்கள், கட்டப்பட்டதாகவே இருக்கும் என்று நினைத்திருந்த எனக்கு… அவைகளுக்குச் `செயல் வடிவம்’ கொடுக்கின்ற காரியத்தை பார்த்தபோது, முதல்வரின் கையைப் பிடித்து குலுக்கி நன்றி சொன்னேன். முதல்வருடன் காரில் செல்லும்போதும், மனுக்களை காட்டிக்கொண்டு யாராவது 2 பேர் ஓடி வருவார்கள். காரை நிறுத்தச் செய்து முதல்வரே மனுக்களை வாங்குவார். ஒருத்தரையும் விட மாட்டார்.

துரைமுருகன்

`மனுக்கள் வாங்குவதையே பெரிய காரியமாகச் செய்கிறாய். `தளபதி ஸ்டாலின்’ என்பதைவிட `மனுநீதி ஸ்டாலின்’ என்று சொல்லலாம்’ என அவரிடம் சொன்னேன். `என்னிடம் மனுக் கொடுத்தால்தான் அவர்களுக்குத் திருப்தி’ என்று அவர் சொன்னார். இப்படி, எத்தனையோ நல்லத் திட்டங்களைச் செயல்படுத்திக்கொண்டிருக்கிறார். எங்களுடைய கட்சியின் நிலவரத்தை கவனிப்பதைபோன்றே ஆட்சியிலும் அதிகாரிகளின் செயல்பாடுகளையும் சேகரித்து நடவடிக்கை எடுத்துக்கொண்டிருக்கிறோம்’’ என்றார் துரைமுருகன்.

Sign In

Register

Reset Password

Please enter your username or email address, you will receive a link to create a new password via email.